สมกับเจ้าของฉายา “หล่อขั้นเทพ” จริงๆ สำหรับนักร้องหนุ่ม “โดม ปกรณ์ ลัม” เรียกว่ากาลเวลาไม่สามารถทำอะไรเขาได้จริงๆ ล่าสุด “โดม” มาเป็นแขกรับเชิญพิเศษในกิจกรรม LYO X SHOPGENIX เปิดโอกาสให้ผู้สนใจได้เข้าร่วม Training สินค้าสุด Exclusive, เจาะลึกเทคนิคการ สร้างคอนเทนต์, วิธีการทำคลิป และไลฟ์สดเพื่อสร้างรายได้บนแพลตฟอร์ม TikTok พร้อมทั้งเรียนรู้เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์จากแบรนด์ “ไลโอ”
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 1 LYO371](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO371-681x1024.jpg)
สำหรับงานนี้จัดขึ้นโดยการร่วมมือกันระหว่างแบรนด์ “ไลโอ” และ “SHOPGENIX” โดยมี คุณนพรัตน์ มาลัยวงค์ กรรมการบริษัท 88(ไทยแลนด์) จำกัด เป็นหัวเรือใหญ่ในการจัดงานครั้งนี้ ซึ่งจัดขึ้น
ที่ MUSHROOM MINISTRY STUDIO
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 2 LYO384](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO384-1024x681.jpg)
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 3 LYO306](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO306-1024x681.jpg)
“โดม ปกรณ์ ลัม” เปิดใจถึงการได้มาร่วมงานในครั้งนี้ว่า “ผมดีใจมากเลยครับที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในงานวันนี้ ผมบอกเลยวันนี้ไม่มีใครไม่รู้จักไลโอ เพราะว่าผมขับรถไปเส้นไหนก็เห็นแต่ป้ายไลโอสมุนไพรของพี่หนุ่มกรรชัย และพี่แอน ทองประสม ทั้งนั้นเลย เค้าเล่นใหญ่จริงๆครับ ไลโอสมุนไพร มี 2 สูตร ด้วยนะครับ อันแรกเลย คือ ไลโอสมุนไพรสูตรมะกรูด จะช่วยเรื่องลดรังแค ความมันบนหนังศีรษะ และอีกสูตรคือ ไลโอสมุนไพรสูตรอัญชัน ช่วยให้ผมดกดำเงางาม ส่วนตัวเป็นคนผมมัน และผมเสียมาก เลยใช้แชมพูและทรีทเม้นท์สูตรมะกรูด ที่ชอบมากของตัวแชมพูคือกลิ่นเป็นธรรมชาติไม่เหมือนใครเลย และฟองเยอะมากๆ สระคือสะอาดจริง และปกติเวลาสระผมไปวันนึง ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนเหงื่อออกผมมันง่ายมากครับ
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 4 LYO326](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO326-1024x681.jpg)
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 5 LYO226](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO226-1024x681.jpg)
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 6 LYO273](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO273-1024x682.jpg)
แต่ตัวแชมพูมะกรูดใช้ไป จนตอนเย็นผมก็ยังไม่มันครับ และอีกตัวนึงคือทรีทเม้นท์เห็นเป็นผู้ชายแบบนี้ผมก็ใช้ทรีทเม้นท์นะครับ เพราะว่าเวลาไปถ่ายรายการต่างๆ ผมโดมเจอความร้อนตลอด ทั้งไดร์ ที่หนีบผม หรือสเปรยย์ฉีดเซ็ตผม พวกนี้คือทำให้ผมแห้งมากๆครับ หนีไม่พ้น ต้องใช้ทรีทเม้นท์เลย ตัวทรีทเม้นท์มะกรูด โดมหมักผมไว้แค่ 1-2 นาทีและล้างออก หลังใช้รู้สึกได้เลยว่า ผมนุ่มมากคือแบบพลิ้วเลย”
![“โดม ปกรณ์ ลัม” นำทีม LYO X SHOPGENIX เผยเคล็ดไม่ลับ ! ที่มาฉายา “หล่อขั้นเทพ” 7 LYO389](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LYO389-1024x681.jpg)