RISE BY NUR แบรนด์ที่มีผลิตภัณฑ์ ทั้งสกินแคร์บำรุงผิวหน้า ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิว รวมไปถึงเครื่องสำอางค์ ได้จัดงานแถลงข่าวเปิดตัว “พีท – วสุธร ชัยจินดา” นักแสดงหนุ่มหล่อ ผิวขาวใส ที่มารับหน้าที่เป็นพรีเซ็นเตอร์คนแรกของแบรนด์อย่างเป็นทางการไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ณ สามย่าน มิตรทาวน์ (เมื่อวันก่อน) ซึ่งงานนี้นอกจากจะเป็นการเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์พร้อมผลิตภัณฑ์ใหม่ 2 ไอเทม ได้แก่ RISE BY NURSUN PROTECTION & ACNE CARE SPF50 PA+++ และ BODY LOTION MULTI VITAMINS AND SUN PROTECTION แล้วยังถือเป็นงาน Fansign เดี่ยวครั้งแรกในชีวิตของหนุ่มพีทอีกด้วย ภายใต้ชื่องานว่า “EXCLUSIVE 1st FANSIGN WITH PEAT”
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 1 195299 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195299_0-1024x683.jpg)
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 2 195297 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195297_0-683x1024.jpg)
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 3 195296 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195296_0-1024x683.jpg)
โดย 2 ผู้บริหาร “คุณนิวเยียร์ – กิตติวัฒน์ สวัสดิมิลินทร์” และ “คุณกานต์พลู – พิริยะ พรมแตง” ได้เปิดใจถึงที่มาที่ไปในการเลือกหนุ่มพีทมาเป็นพรีเซ็นเตอร์คนแรกของแบรนด์ ไว้ว่า “พีท เป็นนักแสดงหนุ่มที่ทางแบรนด์เคยร่วมงานด้วยหลายครั้งแล้วครับ ทำงานด้วยกันรู้สึกสบายใจมาก พีทมีความเป็นมืออาชีพ ตรงต่อเวลา รับผิดชอบหน้าที่ตัวเองได้อย่างดี และที่สำคัญเป็นคนที่ใส่ใจดูแลตัวเองได้ดีอีกด้วย ไม่ว่าจะรูปร่างหน้าตา รวมไปถึงผิวพรรณ สังเกตได้ว่าพีทผิวขาวใสมาก เราจึงตัดสินใจว่า พีทเหมาะที่สุดที่จะมารีบหน้าที่สำคัญนี้ให้กับแบรนด์ของเราครับ และเร็วๆนี้ทางแบรนด์จะมีกิจกรรมสุดเอ็กซ์คลูซีฟด้วยชื่อว่า “Peat on the beach presented by Rise by nur” ฝากติดตามได้เร็วๆนี้ครับ”
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 4 195301 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195301_0-683x1024.jpg)
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 5 195300 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195300_0-683x1024.jpg)
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 6 195298 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195298_0-1024x683.jpg)
ด้านหนุ่ม “พีท วสุธร” ในฐานะพรีเซ็นเตอร์ได้เปิดใจถึงโอกาสครั้งนี้ว่า “ต้องขอบคุณทางแบรนด์มาก ๆ ครับ ที่เล็งเห็นถึงศักยภาพของผมที่จะมารับหน้าที่นี้ ซึ่งก่อนรับงานนี้ ผมมีโอกาสได้ลองใช้ผลิตภัณฑ์แล้ว เพราะช่วงเดือนก่อนๆ มีต้องไปถ่ายทำซีรีส์ “ต้องรักมหาสมุทร” ที่เกาะ ที่ทะเล แดดแรงมากๆ ผมก็ใช้ครีมกันแดดทั้งทาหน้า ทาตัว ทุกวันเลยครับ ถือได้ว่าเป็นครีมกันแดดที่ช่วยชีวิตผมได้มากเลย กลับมาจากถ่ายซีรีส์ก็รู้สึกได้เลยว่าผิวฟื้นตัวไวมาก รอยคล้ำแดดจางลงเร็ว ใช้เวลาไม่นานผิวก็กลับมาใสเหมือนเดิมครับ อยากให้ทุกคนได้มีโอกาสได้ใช้กันนะครับ”
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 7 195302 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195302_0-1024x683.jpg)
![“พีท วสุธร” ขึ้นแท่นพรีเซ็นเตอร์คนแรกผลิตภัณฑ์สกินแคร์ RISE BY NUR 8 195303 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/195303_0-1024x683.jpg)
#PeatpresenterxRisebynur
#Risebynur