พระเอกหนุ่ม อ๊อฟ-ชนะพล แฮปปี้ เผยเบื้องหลังการทำงาน “ปล้นเหนือเมฆ” เต็มไปด้วยความตั้งใจ ทุ่มสุดตัวทั้งแอ็กชั่น ดราม่า จัดเต็มไม่ยั้ง มั่นใจแฟนละครดูสนุกทุกตอนแน่นอน
![“อ๊อฟ ชนะพล” ดีใจ แฟน ๆ ชม “ปล้นเหนือเมฆ” สนุก เผยเบื้องหลังทุ่มสุดตัว ทั้งแอ็กชั่น ดราม่า 1 ปล้นเหนือเมฆ 1 3](https://media.newsplus.co.th/2024/01/ปล้นเหนือเมฆ-1-3-683x1024.jpg)
เนื้อหากำลังสนุก เข้มข้น ลุ้นทุกตอน สำหรับละคร “ปล้นเหนือเมฆ” นำแสดงโดย อ๊อฟ-ชนะพล สัตยา ประกบคู่ ปูเป้-เกศรินทร์ น้อยผึ้ง ในช่วงเวลา พรีเมียม ไพรม์ไทม์ 19.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์ โดยพระเอกหนุ่ม อ๊อฟ-ชนะพล เปิดใจถึงฟีดแบ็ก พร้อมขอบคุณแฟนละคร ก่อนจะเล่าถึงเบื้องหลังการทำงานละครเรื่องนี้ว่าตั้งใจทำงานเต็มที่
![“อ๊อฟ ชนะพล” ดีใจ แฟน ๆ ชม “ปล้นเหนือเมฆ” สนุก เผยเบื้องหลังทุ่มสุดตัว ทั้งแอ็กชั่น ดราม่า 2 ปล้นเหนือเมฆ 2 2](https://media.newsplus.co.th/2024/01/ปล้นเหนือเมฆ-2-2-1024x682.jpg)
![“อ๊อฟ ชนะพล” ดีใจ แฟน ๆ ชม “ปล้นเหนือเมฆ” สนุก เผยเบื้องหลังทุ่มสุดตัว ทั้งแอ็กชั่น ดราม่า 3 ปล้นเหนือเมฆ 3 2](https://media.newsplus.co.th/2024/01/ปล้นเหนือเมฆ-3-2-1024x682.jpg)
“ก่อนอื่นผมขอขอบคุณแฟนละครก่อนนะครับ ที่ชื่นชอบ และชมว่าแค่เปิดละครมาตอนแรกก็สนุก จนต้องติดตามต่อเนื่อง เป็นกำลังใจที่ดีมาก ๆ เลยครับในการทำงาน เพราะการถ่ายทำละครเรื่อง ปล้นเหนือเมฆ นับว่าเป็นละครที่ผมได้เปลี่ยนแนวไปจากที่เคยเล่นเหมือนกัน บทของ เหนือ นอกจากเป็นวิศวกรดูแลระบบความปลอดภัยแล้ว ในพาร์ทครอบครัว เขามีปมในชีวิตคือเรื่องของพ่อ (เอก รังสิโรจน์) พ่อของเราถูกตำรวจจับติดคุก ด้วยเหตุว่าเขาไปปล้น และเราก็ไม่เคยรู้เลยว่า เหตุผลที่เขาไปปล้นในครั้งนั้น พ่อมีเหตุผลอะไร ทั้ง ๆ ที่เวลานั้นครอบครัวของเราก็มีความสุข มีความอบอุ่นอยู่แล้ว เราก็เลยโกรธ และมีอคติกับพ่อมาโดยตลอด แต่นั่นก็เป็นแรงผลักดันให้เรามุ่งมั่น ที่จะต้องเป็นคนเลี้ยงดูครอบครัวให้ได้ เราเลยตั้งใจเรียนจนเราจบมาเป็นวิศวกร และได้มาทำงานในบริษัทของนางเอกคือน้องปูเป้
![“อ๊อฟ ชนะพล” ดีใจ แฟน ๆ ชม “ปล้นเหนือเมฆ” สนุก เผยเบื้องหลังทุ่มสุดตัว ทั้งแอ็กชั่น ดราม่า 4 ปล้นเหนือเมฆ 4 1](https://media.newsplus.co.th/2024/01/ปล้นเหนือเมฆ-4-1-683x1024.jpg)
กับการร่วมงานกับพี่เอก อย่างที่ทุกคนทราบเลยครับว่า พี่เอกเป็นคนเก่งมาก ด้านการแสดงการสื่อสารอารมณ์ทุกอย่าง อยากบอกให้ทุกคนรอติดตามเลยครับเมื่อพ่อกับเหนือมาเจอกันจริง ๆ จะเป็นอย่างไร เป็นพาร์ทอารมณ์ที่หนักทีเดียว ส่วนการทำงานกับ ปูเป้ เรื่องนี้เราเล่นด้วยกันเรื่องแรก เป้น่ารักครับ น้องเป็นคนเต็มที่ เราสนิทกันได้ไว เป้ไม่ค่อยกลัวเรื่องบท ว่าเขาจะต้องเจอบู๊ เจออะไร เลยทำให้เราทำงานด้วยกันสนุกมาก
![“อ๊อฟ ชนะพล” ดีใจ แฟน ๆ ชม “ปล้นเหนือเมฆ” สนุก เผยเบื้องหลังทุ่มสุดตัว ทั้งแอ็กชั่น ดราม่า 5 ปล้นเหนือเมฆ 6 1](https://media.newsplus.co.th/2024/01/ปล้นเหนือเมฆ-6-1-1024x683.jpg)
และสำหรับการร่วมงานกับ พี่บิณฑ์ (บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์) ในฐานะผู้กำกับ พี่บิณฑ์มีความตั้งใจมาก ๆ อย่างฉากแอ็กชั่นบางทีในบทก็ไม่มีนะครับ แต่พี่เขาก็จะมองว่าถ้าเพิ่มอีกนิดน่าจะดีกว่า และในการทำงานทั้งหมดนั้น พี่เขาก็เซฟความปลอดภัยให้เราเต็มที่ครับ ผมเชื่อว่าภาพที่ออกมา ทุกคนจะชอบแน่นอน
ติดตามความสนุกละครเรื่อง “ปล้นเหนือเมฆ” ได้ทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 19.00 น. ทางช่อง 7HD ดูทีวีกด 35 สดออนไลน์ BUGABOO.TV และช่องทางออนไลน์ Facebook, IG, X, TikTok, YouTube: Ch7HD เว็บไซต์ www.ch7.com