คอนเสิร์ต 103 ปี ชาตกาล เชิดชูครูเพลง “เพลงคู่…ครูสมาน กาญจนะผลิน” ณ โรงมหรสพหลวงศาลาเฉลิมกรุง
จบลงอย่างสวยงามกับคอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง 103 ปี ชาตกาล “เพลงคู่…ครูสมาน กาญจนะผลิน” ที่โรงมหรสพหลวงศาลาเฉลิมกรุง จัดขึ้นเมื่อบ่ายวันนี้ (26 พฤษภาคม 2567)
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 1 S 16941185 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/S__16941185_0-1024x683.jpg)
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 2 S 16941189 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/S__16941189_0-1024x712.jpg)
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 3 poster เพลงคู่ครูสมาน 2567 02 01 01 01 01](https://media.newsplus.co.th/2024/05/poster-เพลงคู่ครูสมาน-2567-02-01-01-01-01-752x1024.jpg)
บรรยากาศที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข ความสนุก ความอบอุ่น และความประทับใจของผู้ชม เปิดงานช่วงแรกด้วย 2 พิธีกร โกมุท คงเทศ – ขวัญรวี กาญจนะผลิน ที่ชวน จิรวุฒิ กาญจoะผลิน ทายาทครูสมาน มาเล่าเรื่องราวการประพันธ์เพลงของครูสมาน กาญจนะผลิน ให้ฟังกัน จากนั้นศิลปินนักร้องชื่อดังหลากรุ่นร่วมถ่ายทอดผลงานเพลงคู่ เชิดชูผลงานเพลงครูสมาน…จับคู่กันมาร้องเพลงคู่ได้อย่างไพเราะทุกเพลง นำโดย วิรัช อยู่ถาวร(ศิลปินแห่งชาติ) – จิตติมา เจือใจ, วินัย พันธุรักษ์(ศิลปินแห่งชาติ) – อุมาพร บัวพึ่ง, วิชัย ปุญญะยันต์ – พลอย ทิพย์รมิดา, สุวัจชัย สุทธิมา – อรวี สัจจานนท์, สุทธิพงษ์ วัฒนจัง(ชมพู) – ผิงผิง สรวีย์, สปาย ภาสกรณ์ – เมจิ ภัทรานิษฐ์, ธัช กิตติธัช – อลิส ธนัชศลักษณ์, แบ็งค์ เฉลิมรัฐ – ซาย ภิสา สวนศรี, ภู ภูริวัจน์ – ขวัญรวี กาญจนะผลิน บรรเลงดนตรีโดย วงเฉลิมราชย์ ควบคุมวงโดย อ.วิรัช อยู่ถาวร(ศิลปินแห่งชาติ) เป็นคอนเสิร์ตที่อิ่มเอมใจทั้งผู้จัด ทายาท นักร้อง นักดนตรีและผู้ชม กลับบ้านไปพร้อมรอยยิ้มและความปลื้มปิติ
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 4 S 16941194 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/S__16941194_0-1024x768.jpg)
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 5 S 16941188 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/S__16941188_0-1024x689.jpg)
![คอนเสิร์ตเชิดชูครูเพลง "เพลงคู่...ครูสมาน กาญจนะผลิน" 6 S 16941187 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/S__16941187_0-1024x683.jpg)
***สำหรับผู้ที่พลาดชมการแสดงครั้งนี้…ติดตามกิจกรรมดีๆ ได้ ทางเพจศาลาเฉลิมกรุงต่อไป