ขึ้นแท่นกลายเป็นคู่พระนางที่เคมีปั๊วะๆ ปังๆ แจกความสนุกสดใสจนแฟนๆหุบยิ้มไม่ลงกันเลยทีเดียว สำหรับ พระเอก “อาเล็ก-ธีรเดช เมธาวรายุทธ” และ “มิ้นต์-ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง” ที่โคจรมาเจอกันครั้งแรก ในละครโรแมนติกคอมเมดี้ “ดวงแบบนี้ไม่มีจู๋” ออกอากาศทุกวันจันทร์-อังคาร หลังข่าวทางหน้าจอ ช่อง 3 กด 33 ที่ทำให้แฟนๆปลื้มปริ่ม กับโมเม้นต์น่ารักของคู่นี้ทะลักล้นออกมาถึงนอกจอ วันนี้เลยได้โอกาสดี พักการเมเตลูชั่วคราว ควงคู่กัน มาถ่ายแบบสุดพิเศษให้กับ page/ ig และ blog ของ SURROUND โดยถ่ายทำกันที่ มาลัยเล้าจน์ โรงแรมคิมป์ตัน มาลัย กรุงเทพฯ ที่สวยทันสมัยใหม่เข้ากันอย่างกลมกล่อม กับเสื้อคอลเลคชั่นล่าสุดจากแบรนด์ดังของ Club 21
![“มิ้นต์” สลัดคราบสาวสายมู ควง “อาเล็ก” ถ่ายแบบสุดไฮ 1 mint1](https://media.newsplus.co.th/2020/09/mint1.jpg)
“มิ้นต์” เผยว่า “ก็รู้สึกดีใจ ที่ได้ร่วมงานกับพี่อาเล็ก เพราะเล่นด้วยกันก็รู้สึกว่าสนุกมากๆ แล้ว มิ้นต์มองว่าทำงานกับพี่อาเล็ก เค้าเป็นคนชิลล์ๆ ง่ายๆ เรามีอะไรหลายอย่างคล้ายกัน พอทำออกมาเลยเป็นคนสนุก ด้วยไลฟ์สไตล์เราคล้ายกัน ความพิเศษของคู่เรา บางทีมองหน้ากันก็ขำแล้ มิ้นต์ว่าพี่เค้ามีความคอมเมดี้ในตัว ครีเอตอะไรใหม่ๆ และ ความสด แบบไม่ซ้อมเยอะ เลยทำให้สนุกมากขึ้น
[catlist id=35 numberposts=5 excludeposts=this]
![“มิ้นต์” สลัดคราบสาวสายมู ควง “อาเล็ก” ถ่ายแบบสุดไฮ 2 268364](https://media.newsplus.co.th/2020/09/268364.jpg)
“อาเล็ก” เผยว่า “มิ้นต์เป็นคนไลฟ์ลี่ เป็นคนแบบสนุกสนาน ไม่เคยร่วมงานกัน แต่เจอกันตามงานของช่องอยู่แล้ว ก่อนที่จะได้ทำงานด้วย ก็เห็นว่าเขาแกล้งกันคนนู้นคนนี้ พอมาเจอก็สนุกจริงๆ เล่นด้วยแบบสบายใจ มาถ่ายแบบ ก็มีความหลากสไตล์ หล่อๆ เท่ๆ สวยสง่า แนวคูลๆ เราก็ผ่านการถ่ายแบบมาเยอะ เวลาทำงานมันคุ้นเคย มู๊ดแอนด์โทนที่เค้าต้องการก็สื่ออกมาได้ไม่ยากครับ”
[catlist id=26 numberposts=5 excludeposts=this]
สามารถติดตามแฟชั่นเซ็ทสวยๆของทั้งคู่แบบเต็มๆกันได้ที่ Facebook page : SURROUND / IG: SURROUNG_IG และBlog: www.surround.in.th และละคร “ดวงแบบนี้ไม่มีจู๋”ได้ทุกวันจันทร์-อังคาร เวลา 20.20 -22.20 น. เต็มอิ่ม 2ชั่วโมงเต็ม ทางช่อง3กด33