ตำแหน่งสวยและจิตใจดี ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย เพราะสาวฮอตสุดปังอย่าง “โบว์ เมลดา สุศรี” ที่นอกจากงานละคร งานโฆษณา งานแฟชั่นต่าง ๆ จะแน่นจ่อคิวยาวต่อเนื่องสุด ๆ ล่าสุดสาวเจ้าคนงามก็ได้ควงคุณแม่ต้อง วิณารัตน์
![“โบว์ เมลดา” สวยใจบุญสุด ๆ ร่วมทำบุญกับเหล่าแฟนโบว์ 1 โบว์ 1](https://media.newsplus.co.th/2024/05/โบว์-1-683x1024.jpg)
![“โบว์ เมลดา” สวยใจบุญสุด ๆ ร่วมทำบุญกับเหล่าแฟนโบว์ 2 โบว์ กับ คุณแม่](https://media.newsplus.co.th/2024/05/โบว์-กับ-คุณแม่-768x1024.jpg)
![“โบว์ เมลดา” สวยใจบุญสุด ๆ ร่วมทำบุญกับเหล่าแฟนโบว์ 3 โบว์ 2](https://media.newsplus.co.th/2024/05/โบว์-2-819x1024.jpg)
พร้อมด้วยแฟนโบว์ (ชื่อแฟนคลับ) ได้เดินทางไปทำบุญและร่วมบริจาคเงินเพื่อเป็นสาธารณะประโยชน์ให้กับทาง วัดเขาแก้ววรวิหาร ตำบลต้นตาล อำเภอเสาไห จังหวัดสระบุรี จำนวน 200,000 บาท ซึ่งวัดนี้เป็นวัดที่โบว์และคุณแม่ได้เคยเดินทางไปร่วมทำบุญที่นี้เมื่อตอนถ่ายละครเรื่องก่อน แล้วได้เกิดความศรัทธา
![“โบว์ เมลดา” สวยใจบุญสุด ๆ ร่วมทำบุญกับเหล่าแฟนโบว์ 4 ใบอนุโมทนาบัตร](https://media.newsplus.co.th/2024/05/ใบอนุโมทนาบัตร.jpg)
![“โบว์ เมลดา” สวยใจบุญสุด ๆ ร่วมทำบุญกับเหล่าแฟนโบว์ 5 โบว์และแฟนคลับ](https://media.newsplus.co.th/2024/05/โบว์และแฟนคลับ-768x1024.jpg)
โดยตัววัดสงบร่มเย็นตั้งอยู่ห่างไกลจากเมือง ยังต้องการการทำนุบำรุงศาสนาอีกหลายด้าน ทำให้คุณแม่ โบว์ และเหล่าแฟนคลับรวมตัวคณะบุญไปทำบุญในช่วงวันหยุดที่ผ่านมา งานนี้ขออนุโมทนาบุญ แบบยกสองมือขึ้นสาธุกับสาวปังแห่งปีคนนี้ด้วยนะจ๊ะ