![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 1 1708410468136](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410468136-1024x768.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 2 1708410467902](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467902-1024x576.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 3 1708410468019](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410468019-1024x576.jpg)
(18 กุมภาพันธ์ 67) 2 ค่ายยักษ์ใหญ่อย่าง MFlow Entertainment ที่ผลิตผลงานซีรียส์วาย ละคร และซิทคอม นำทีมโดย เติร์ก คหบดี กัลย์จาฤก กรรมการผู้จัดการ/ผู้จัดละคร มิ้นท์ วรัญช์รักษ์ พรปวีณ์วรกุล กรรมการผู้จัดการ/และพัฒนาศิลปิน บริษัท เอ็มโฟล เอ็นเตอร์เทนเมนต์ จำกัด และอีกค่ายน้องใหม่ ที่ไม่ใหม่เลย เพราะศิลปินที่เราคุ้นเคย ยกทัพมาอยู่ในสังกัดนี้กันเพียบ อย่างค่าย MaxxFourteen Entertainment นำทีมโดย เวสป้า อิทธิพล เสนีย์วงศ์ ณ อยุธยา กรรมการผู้จัดการ ปราโมทย์ วิเลปะนะ Excutive Producer บริษัท แม็กซ์โฟร์ทีน เอ็นเตอร์เทรนเมนต์ จำกัด ต่างขนทัพศิลปินในค่ายมาอย่างคับคั่ง อาทิ ปราโมทย์ วิเลปนะ , 7 Days Crazy , ต้นขิง ฐิติกาญจน์ , ภาค สุทธิพงษ์ และอีกมากมาย ขณะที่ MFlow Entertainment ก็ขนทัพนักแสดงมาเกือบจะหมดค่าย อาทิเรื่อง ติฒเต็มใจ อัยหลงไน้ บรยอนเดอะสตาร์ และ ผลงานที่ออนร์ล่าสุดตอนนี้ ไทม์ เดอะ ซีรียส์ ทำให้ลาน พาร์ค พารากอน คึกคักไปด้วยบรรดาแฟนคลับ และสุนทรีย์ไปกับบทเพลงพิเศษตลอดค่ำคืนพิเศษนี้
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 4 1708410468079](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410468079-1024x768.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 5 1708410467486](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467486-1024x683.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 6 1708410467828](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467828-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ พันธกิจหลักในงานคือ การประกาศสร้างความร่วมมือต่อกันทางด้านดนตรี ซึ่งเราอาจจะได้เห็นผลงานเพลงประกอบละครจากศิลปิน90’sที่เราคิดถึง หรือ เห็นนักแสดงรุ่นใหม่ เดบิวท์เป็นนักร้อง หรือศิลปิน 90’s มาโผล่ในซีรียส์วาย ก็เป็นได้! ซึ่งการจับมือของทั้ง 2 ค่ายนี้ ถือเป็นปรากฏการณ์ที่ยิ่งใหญ่และจะมีผลงานที่โดดเด่นและแตกต่าง มาประดับวงการบันเทิงบ้านเรา และอาจโกอินเตอร์ไปไกลจาก ตลาดซีรียส์วายได้ด้วย โดยโปรเจคยักษ์ใหญ่แบบนี้ มีผู้สนับบสนุนหลักใจดีอย่าง บริษัท เวลเกท ดิสทริบิวชั่น จำกัด เจ้าของแบรนด์อาหารเสริม MaxxLife มีคุณสฤษดิ์ เวชสุภาพร กรรมการผู้จัดการ บริษัท เวลเกท ดิสทริบิวชั่น จำกัด ขึ้นร่วมแถลงข่าวในครั้งนี้ด้วย พร้อมประกาศสนับสนุนทุกโปรเจคของ 2 ค่ายนี้อย่างเป็นทางการ
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 7 1708410467638](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467638-1024x683.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 8 1708410467578](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467578-1024x683.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 9 1708410467956](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467956-1024x576.jpg)
![2 ค่ายยักษ์ใหญ่ ประกาศความร่วมมือต่อกัน ดันศิลปิน 90’s ปะทะ ศิลปินรุ่นใหม่! 10 1708410467734](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1708410467734-798x1024.jpg)
หลังช่วงแถลงข่าว ก็มีไลน์อัพการแสดงของศิลปินทั้ง 2 ค่าย สลับหมุนเวียนกันขึ้นแสดงบนเวที สร้างรอยยิ้ม และความสุข ให้ผู้มาร่วมงานและผู้คนที่เดินทางไปมาบริเวณลาน พาร์คพารากอน อย่างชื่นมื่น ปิดท้ายเทศกาลวาเลนไทน์ 67 อย่างสมบูรณ์แบบ