“กินไหน ไปด้วยกัน” 2 หนุ่ม “บอส-ดรีม” ยังทำหน้าที่พาไปร้านอร่อย สัปดาห์นี้ ถึงคิวร้านเด็ดย่านรังสิต ส่วน “อาย-บิว” พาเที่ยวหมู่บ้านมอแกน ดำน้ำดูปลานีโม เที่ยงวันอาทิตย์นี้ เจอกันหน้าจอช่อง 7HD
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 1 S 15630362 0](https://media.newsplus.co.th/2023/12/S__15630362_0-768x1024.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 2 S 15638603 0](https://media.newsplus.co.th/2023/12/S__15638603_0-768x1024.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 3 S 15630356 0](https://media.newsplus.co.th/2023/12/S__15630356_0-768x1024.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 4 S 15630361 0](https://media.newsplus.co.th/2023/12/S__15630361_0-768x1024.jpg)
สัปดาห์นี้ กินไหน ไปด้วยกัน 2 พิธีกรอารมณ์ดีประจำรายการ บอส-ชนกันต์ และ ดรีม-ปุณณฤกษ์ พาลุยร้านดังย่านรังสิต เริ่มกันที่ร้าน ยำยูป้า ร้านยำขวัญใจนักศึกษาย่านรังสิต เปิดบริการมานาน 35 ปีแล้ว เด็ดจนลืมไม่ลงเลยทีเดียว ไปต่อกันที่เมนูแบบเส้น ก๋วยเตี๋ยวรุ่งรัตน์ ก๋วยเตี๋ยวเรือโบราณ ร้านนี้ขายมานาน โดยมีโต๊ะ ตู้ หม้อ เป็นหลักฐาน เพราะมีร่องรอยผ่านการใช้งานมาอย่างโชกโชน ส่วนรสชาติของก๋วยเตี๋ยวนั้น ต้องลองไปพิสูจน์ ว่าจะอร่อย แซบแค่ไหน ปิดท้ายกันที่ร้าน โหงวโภชนา ข้าวต้มโต้รุ่งที่รสชาติไม่ธรรมดา บอกเลยว่าเสิร์ฟเร็ว และราคาย่อมเยา
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 5 LINE ALBUM ตอน 9 231227 14](https://media.newsplus.co.th/2023/12/LINE_ALBUM_ตอน-9_231227_14-1024x576.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 6 LINE ALBUM ตอน 9 231227 13](https://media.newsplus.co.th/2023/12/LINE_ALBUM_ตอน-9_231227_13-1024x576.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 7 LINE ALBUM ตอน 9 231227 10](https://media.newsplus.co.th/2023/12/LINE_ALBUM_ตอน-9_231227_10-1024x576.jpg)
ด้านคู่ซี้ต่างวัย “อาย ศรสวรรค์” และ “บิว ณัฐพล” ยังอยู่กันที่ อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะสุรินทร์ สัปดาห์นี้
ทั้งคู่พาเที่ยวหมู่บ้านมอแกนเรียนรู้วิถีชีวิตของชุมชนชาวเล จากนั้นเอาใจคนรักน้ำ รักปลา พาไปดำน้ำกันที่ อ่าวสุเทพ จุดดำน้ำที่เป็นไฮไลต์ของหมู่เกาะสุรินทร์ที่สวยงามมาก ๆ ยามเมื่อมีแสงอาทิตย์ส่อง และพาไปตามหาน้องปลานีโมกันที่จุดดำน้ำ
นีโมพาราไดซ์ ที่ใครมาแล้วไม่เจอน้องนีโมเหมือนมาไม่ถึง ปิดท้ายด้วยจุดกางเต็นท์เป็นการเอาใจสายแคมป์ปิ้ง พาไปชม
ลานกางเต็นท์ที่เงียบสงบ ท่ามกลางธรรมชาติกันที่ อ่าวไม้งาม
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 8 LINE ALBUM ตอน 9 231227 16](https://media.newsplus.co.th/2023/12/LINE_ALBUM_ตอน-9_231227_16-1024x576.jpg)
![“บอส-ดรีม” พาไปกินร้านเด็ดย่านรังสิต “อาย-บิว” ชวนชิลหมู่บ้านมอแกน ใน “กินไหน ไปด้วยกัน” 9 LINE ALBUM ตอน 9 231227 2](https://media.newsplus.co.th/2023/12/LINE_ALBUM_ตอน-9_231227_2-300x169.jpg)
ปักหมุดรอชมครบรส เรื่องกิน เรื่องเที่ยว ในรายการ “กินไหน ไปด้วยกัน” วันอาทิตย์ที่ 31 ธันวาคมนี้ เวลา 12.05 น.
ทางช่อง 7HD ดูทีวีกด 35 และดูย้อนหลังได้ทางBUGABOO.TV / YouTube: Ch7HD
และติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวรายการต่าง ๆ ได้ทาง ช่อง 7HD และช่องทางออนไลน์ Ch7HD (Facebook, IG, TikTok, X, YouTube) และ Ch7HD Entertainment (Facebook, IG) และเว็บไซต์ www.ch7.com