เอิร์ท พิรพัฒน์ คู่ มิกซ์ สหภาพ พระจันทร์มันไก่เดินทางมาถึงตอนจบ เอิร์ทเผยรับบทคนสู้ชีวิตมาตลอด ถือเป็นบทเรียนที่ดีเราจะได้มีความอดทน อะไรที่เป็นโอกาสผมก็ทำได้หมด ตอนแรกก็คิดทำไมต้องเป็นคนจนตลอด แต่มันคือชาเลนจ์และได้เรียนรู้ตัวละคร ซึ่งเรื่องนี้ดราม่าสุดๆ แต่ก็คือสีสันของซีรีส์เรื่องนี้ ตั้งใจกับเรื่องนี้มากๆ เราก็ประทับใจและทำเต็มที่ที่สุดแล้ว มิกซ์ บทเราคล้ายตัวเองมาก กับซีนที่ฟาดฟันกับเฟิร์สคือใช้พลังงานเยอะมาก ดีใจฉายไปแล้วคนชื่นชมฉากนี้ แม้แต่เพื่อนวงการสัตวแพทย์ยังบอกว่าชอบเลย ดีใจที่ได้เล่นบทนี้ เรื่องนี้เหมือนได้กลับบ้านอีกครั้งนึง กลับมาทำงานกับทีมเดิมที่เขาปลุกปั้นเราขึ้นมา รับเรื่องนี้อินมากที่สุด แจงคนบอกว่าน้อยไปเพราะมันเป็น 1ในเซตมิทไนท์ บอกอยากให้มีเพิ่มลองอ้อนๆเข้ามา
![เอิร์ท-มิกซ์ สู้ชีวิตตลอด ซีนฟาด เฟิร์ส ใช้พลังเยอะ เพื่อนสัตวแพทย์ชอบมาก ดีใจได้กลับบ้าน 1 S 72499673](https://media.newsplus.co.th/2023/03/S__72499673-1024x575.jpg)
![เอิร์ท-มิกซ์ สู้ชีวิตตลอด ซีนฟาด เฟิร์ส ใช้พลังเยอะ เพื่อนสัตวแพทย์ชอบมาก ดีใจได้กลับบ้าน 2 S 72499665](https://media.newsplus.co.th/2023/03/S__72499665-1024x575.jpg)
![เอิร์ท-มิกซ์ สู้ชีวิตตลอด ซีนฟาด เฟิร์ส ใช้พลังเยอะ เพื่อนสัตวแพทย์ชอบมาก ดีใจได้กลับบ้าน 3 S 72499679](https://media.newsplus.co.th/2023/03/S__72499679-1024x575.jpg)