มิว นิษฐา ฟุ้งลูกสาวน้องมารินพูดได้หลายคำแล้วแต่เป็นคำสั้นๆ ถ้า2คำพูดว่า แบตหมด คาดคงจะได้ยินมาจากเวลาเล่นของเล่น ตอนนี้อยู่ในช่วงเรียนรู้เราก็คอยสอนเขาตลอด ถามกังวลไหมเมื่ออกไปข้างนอก มันเป็นสิ่งที่ควบคุมไม่ได้ แต่เราก็ต้องระวังคำพูดเวลาอยู่กับเขา การเลี้ยงลูกก็ต้องปรับตัวไป ซึ่งหลงลูกกันทั้งบ้าน แย้มแพลนไว้ 2 ขวบก็จะให้เขาเข้าโรงเรียนอยากให้เขาไปเจอคนอื่นบ้าง ตอนนี้พัฒนาการเขาก็ดี เรื่องมีลูกคนที่ 2 กำลังวางๆแผนอยู่ว่าช่วงไหนดี เพราะไม่อยากให้อายุลูกห่างกันมาก อย่างงานก็รับได้อยู่ต้องเป็นงานสั้นๆ ซึ่งขอบคุณผู้ใหญ่ในช่องโทรตามให้มาเล่นละครหลายครั้ง ลั่นตนอยากเล่นนะแต่ยังอยากเล่นกับลูกก่อน ก็อาจจะต้องพักละครยาวต่อไปก่อน
![มิว นิษฐา ฟุ้งน้องมาริน พูดได้ 2 คำ"แบตหมด"2ขวบให้เข้า รร. ลั่นเตรียมมีลูกคนที่2 1 LINE ALBUM 23366 230323 9](https://media.newsplus.co.th/2023/03/LINE_ALBUM_23366_230323_9-1024x682.jpg)
![มิว นิษฐา ฟุ้งน้องมาริน พูดได้ 2 คำ"แบตหมด"2ขวบให้เข้า รร. ลั่นเตรียมมีลูกคนที่2 2 LINE ALBUM 23366 230323 6](https://media.newsplus.co.th/2023/03/LINE_ALBUM_23366_230323_6-1024x682.jpg)
![มิว นิษฐา ฟุ้งน้องมาริน พูดได้ 2 คำ"แบตหมด"2ขวบให้เข้า รร. ลั่นเตรียมมีลูกคนที่2 3 LINE ALBUM 23366 230323 7](https://media.newsplus.co.th/2023/03/LINE_ALBUM_23366_230323_7-1024x682.jpg)