วิน เมธวิน เผยภาพยนตร์ที่บินถ่ายฮ่องกง ประกบคู่นางเอกฟิลิปปินส์ถ่ายจบแล้ว เหลือแค่ประกาศวันฉาย ขณะถ่ายทำตื่นเต้นมาก เรื่องแอคติ้งไม่ห่วงด้วยความที่เวิร์คช้อปบ่อย อุปสรรคอย่างเดียวคือภาษา เพราะเป็นครั้งแรกที่ต้องพูดภาษาอังกฤษทั้งเรื่อง ทุกอย่างเป็นภาษาอังกฤษหมด ดีใจกระแส Enigma2 แฟนๆให้การตอบรับดี ยังไม่เห็นกระแสคนดราม่าคนติงตั้งข้อสงสัยทำไมเต้ยต้องเป็นนางเอก ส่วนตัวดีใจที่ได้เล่นกลับฝ่ายหญิง วอนแฟนคลับเปิดใจเพราะตัวเรื่องแต่ละภาคจะมีการเปลี่ยนโลเคชั่นและบทบาทไปเรื่อยๆ อยากฝากให้รอติดตามกันมากกว่า
![วิน เมธวิน ยังไม่เห็นดรามา คนสงสัยทำไมเต้ยเป็นนางเอก ดีใจกระแส Enigma2 1 S 93257730 0](https://media.newsplus.co.th/2023/10/S__93257730_0-1024x768.jpg)