ไมค์ ภัทรเดช เผยหลังปุ๊กลุก บอกถ้า40ยังไม่มาขอ เขาจะมาขอเอง บอกอาจจะเร็วกว่านั้นก็ได้ ลั่นตนยังไม่รีบ จริงๆคุยกันทุกวันอยู่แล้ว แย้มซื้อที่เตรียมปลูกบ้านไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้เริ่ม ก็เป็นบ้านที่จะอยู่ด้วยกันถ้าทุกอย่างลงตัว ตอนนี้ก็ขอเก็บตังค์ก่อนเพราะไม่อยากให้เขาออกกอะไร อยากสร้างให้เขา เรื่องลูกเป็นเรื่องที่คุยกันว่าตอนนี้ไม่อยากมี แค่เลี้ยงหลายก็เหนื่อยแล้ว เราอยากเที่ยวรอบโลกมากกว่า อยากพาพ่อแม่ไปเที่ยว ลั่นตอนนี้ยังอยู่ในช่วงสนุกกับงาน สร้างเนื้อสร้างตัว ยันไม่กดดัน แฮปปี้8ปีที่ผ่านมาปรับตัวเข้าหากันอย่างดี ลั่นสถานะจะเรียกอะไรก็ได้แฟนก็ไม่ติด เราเป็นทุกอย่างให้กันอยู่แล้ว
![ไมค์ ภัทรเดช แจงหลัง ปุ๊กลุก บอกถ้า 40ยังไม่มาขอ เขาจะไปขอเอง 1 LINE ALBUM 2732567 BE 240327 9](https://media.newsplus.co.th/2024/03/LINE_ALBUM_2732567-BE_240327_9-1024x683.jpg)
![ไมค์ ภัทรเดช แจงหลัง ปุ๊กลุก บอกถ้า 40ยังไม่มาขอ เขาจะไปขอเอง 2 LINE ALBUM 2732567 BE 240327 7](https://media.newsplus.co.th/2024/03/LINE_ALBUM_2732567-BE_240327_7-1024x683.jpg)