ใหม่ ดาวิกา ตื่นเต้นถือเป็นเกียรติได้ไปร่วมแข่งขันรายการ Ride The wind 2024 ที่จีน เผยตัดสินใจไปเข้าร่วมเพราะอยากลองทำอะไรใหม่ๆ บอกรู้ตัวว่าร้องเต้นไม่เก่ง ขำๆมีมีมเยอะ ทั้งลืมท่าลืมเนื้อ เนื่องจากตื่นเวที ฝากรอติดตามยังมีอีกหลายสเตจ พร้อมเดบิวต์เป็นศิลปินที่จีนหากทำฝันสำเร็จเป็นผู้ชนะ มั่นใจตนจัดการเวลาได้ทั้งงานที่ไทยและที่นั่น การไปร่วมรายการนี้ทำให้ตนได้อะไรกลับมาหลายๆอย่างรวมถึงความอดทน แฮปปี้แฟนคลับจีนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ฟุ้งทริปญี่ปุ่น เริ่มจากคุณแม่อยากไปดูซากุระ เลยบินไปฮอกไกโดกัน มีทั้งคุณแม่ต้นและคุณแม่พี่เต๋อ ถือเป็นการเติมพลัง ดีใจไปเที่ยว5วันน้ำหนักเพิ่ม1กิโล
![ใหม่ ดาวิกา ลั่นเป็นเกียรติแข่งรายการที่จีน แฮปปี้พาครอบครัวตัวเอง-ครอบครัวพี่เต๋อเที่ยวญี่ปุ่น 1 LINE ALBUM 852567 BE 240508 6](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LINE_ALBUM_852567-BE_240508_6-1024x683.jpg)
![ใหม่ ดาวิกา ลั่นเป็นเกียรติแข่งรายการที่จีน แฮปปี้พาครอบครัวตัวเอง-ครอบครัวพี่เต๋อเที่ยวญี่ปุ่น 2 LINE ALBUM 852567 BE 240508 5](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LINE_ALBUM_852567-BE_240508_5-1024x683.jpg)
![ใหม่ ดาวิกา ลั่นเป็นเกียรติแข่งรายการที่จีน แฮปปี้พาครอบครัวตัวเอง-ครอบครัวพี่เต๋อเที่ยวญี่ปุ่น 3 LINE ALBUM 852567 BE 240508 4](https://media.newsplus.co.th/2024/05/LINE_ALBUM_852567-BE_240508_4-1024x683.jpg)