ฟิล์ม ธนภัทร ในฐานะทาสหมา-ทาสแมว สะเทือนใจกับข่าวทำร้ายหมา ตนเลี้ยงเขาเหมือนคนในครอบครัว ฝากถถ้าคิดจะเลี้ยงเขาก็เลี้ยงให้ดีที่สุด ถ้าไม่พร้อมก็อย่าเพิ่งเลี้ยงดีกว่า ไม่ใช่แค่เห็นคนเลี้ยงแล้วอยากเลี้ยง มองถ้ามีกฎหมายคุ้มครองเขามันก็ดี แย้มหลังเปิดตัวร่างทองไปร่าง2ยังไม่มา บอกตอนนี้กำลังทำอยู่ ให้เวลาตัวเองรีแรคบ้างเดี๋ยวเครียดเกินไป ยิ้มรับคนรอบตัวแซวเยอะ ขำๆบอกให้มองหน้าบ้าง หลายๆคนบ่นลงแต่รูปถอดเสื้อ อ้อนช่วยดู แบะกดไลค์เถอะ ตนเหนื่อยมาเยอะกว่าจะได้มา เรื่องเสื้อกล้ามตนใส่อยู่แล้ว แต่คนเพิ่งโฟกัส ไม่เจอดีเอ็มแปลก มีแค่แฟนคลับเข้ามาแซว ให้ลงอีก ไม่มีหวง ลั่นยังเหลืออีกเยอะ ค่อยๆทยอยลงเดี๋ยวจะเบื่อ รับหุ่นปังมาพร้อมงานปัง เชื่อเราทำแบบไหนก็ได้แบบนั้น เราทำตัวเองให้ดีขึ้น งานที่เหมาะสมก็จะเข้ามาเอง ลั่นมีลูก2แล้วแต่ยังไม่มีคนช่วยเลี้ยง ตนเลี้ยงคนเดียวได้
![ฟิล์ม ธนภัทร ในฐานะ ทาสหมา สะเทือนใจข่าวน้ำร้อนราดหมา รับหุ่นปังพางานปัง 1 LINE ALBUM 762567 BE 240607 5](https://media.newsplus.co.th/2024/06/LINE_ALBUM_762567-BE_240607_5-1024x683.jpg)
![ฟิล์ม ธนภัทร ในฐานะ ทาสหมา สะเทือนใจข่าวน้ำร้อนราดหมา รับหุ่นปังพางานปัง 2 LINE ALBUM 762567 BE 240607 3](https://media.newsplus.co.th/2024/06/LINE_ALBUM_762567-BE_240607_3-1024x683.jpg)
![ฟิล์ม ธนภัทร ในฐานะ ทาสหมา สะเทือนใจข่าวน้ำร้อนราดหมา รับหุ่นปังพางานปัง 3 LINE ALBUM 762567 BE 240607 4](https://media.newsplus.co.th/2024/06/LINE_ALBUM_762567-BE_240607_4-1024x683.jpg)