นาย ณภัทร สนุกควงใบเฟิร์น จัดทริปสวิตเซอร์แลนด์ บอกวางแผนไม่นานเลยเพราะคิวยากทั้งคู่ เลยเป็นสวิสเพราะชอบธรรมชาติชอบเดิน ชมฟุ้งฝ่ายหญิงน่ารักยอมเล่นสลิงด้วยกัน ทั้งที่กลัว ลงมาเราเลยซื้อไอติมให้ปลอบขวัญ ฟุ้งเราลุยกันมาก ขำๆผมก็สงสัยทำไมเราไม่ไปที่มันสบายกว่านี้ แต่เราอยากสัมผัสธรรมชาติจริงๆ บอกเขาไม่มีงอแง ช่วยกัน หลงด้วย ฟุ้งไปโน้นคิดถึงอาหารไทยเฟิร์นก็จะทำให้กิน บอกอร่อยจริงๆ พี่หนุ่มมีแซวบอกให้เอ็นจอยเที่ยวให้สนุก แจงเห็นประเด็นแม่หมูโพสต์เหงา มองเป็นปกติคนเรามีอารมณ์หลากหลาย ความเหงาเกิดขึ้นได้กับทุกคนทุกวัย อยู่ที่จะจัดการยังไง ซึ่งหลังจากนั้นแม่เขาก็ไปเจอเพื่อนๆของเขาน่ารัก ลั่นไม่มีอะไรตนกลับมาก็พูดคุย ซื้อของมาฝาก อย่าโยงเลย ตอนนี้แม่ก็ไปๆมาๆเขาใหญ่ ก็ดีขึ้น ตนก็มีขับรถไปเยี่ยมเขา มองน่ารักแม่มีลูกคนใหม่ป๊ายปาย โอริโอ้
![นาย ณภัทร แจงแม่หมู โพสต์เหงา เผยสนุกควงแฟน ใบเฟิร์น เที่ยวตปท. 1 S 78864445 0](https://media.newsplus.co.th/2024/06/S__78864445_0-1024x768.jpg)
![นาย ณภัทร แจงแม่หมู โพสต์เหงา เผยสนุกควงแฟน ใบเฟิร์น เที่ยวตปท. 2 447210290 1055881695907231 6358721872545914217 n](https://media.newsplus.co.th/2024/06/447210290_1055881695907231_6358721872545914217_n-819x1024.jpg)
![นาย ณภัทร แจงแม่หมู โพสต์เหงา เผยสนุกควงแฟน ใบเฟิร์น เที่ยวตปท. 3 447191143 1055881749240559 5915734906512541727 n](https://media.newsplus.co.th/2024/06/447191143_1055881749240559_5915734906512541727_n-819x1024.jpg)