เต๋อ ฉันทวิชช์ อนุญาตหากใครจะจำกัดความ ใหม่ ดาวิกา ว่าเป็นแฟนตน ห่วงฝ่ายหญิงมีอาการบ้านหมุน ต้องคอยวิดิโอคอลให้กำลังใจ หลังโควิดมีพาไปทะเลเช้า-เย็นกลับ เพราะใหม่ อยากเห็นทะเล ช่วงนี้งดเที่ยวก่อน งานแน่นทั้งคู่ รับมีไปหาที่กองบ้าง ขำ ๆ โดนใหม่แซวเรื่องจิ้นโป๊ป
![เต๋อ ฉันทวิชช์ อนุญาตเรียก ”ใหม่” แฟน ห่วงมีอาการบ้านหมุน ขำโดนแซวจิ้นโป๊ป 1 19863 ๒๐๐๘๑๙ 16](https://media.newsplus.co.th/2020/08/19863_๒๐๐๘๑๙_16-1024x576.jpg)
ทยอยเสิร์ฟความหวานออกมาให้แฟนๆได้ฟินกันอยู่เรื่อยๆ โดยล่าสุดหลังช่วงโควิดเริ่มคลี่คลาย หนุ่ม ”เต๋อ ฉันทวิชช์” ก็พาหวานใจอย่างสาว “ใหม่ ดาวิกา” ไปทะเลบ้าง ชมมิวเซียมบ้าง เข้าวัดบ้าง เรียกได้ว่าหวานอย่างต่อเนื่อง เจอตัวฝ่ายชายมาร่วมสัมภาษณ์พิเศษ ของ ภาพยนตร์ เฮ้ย ลูกเพ่! นี่ลูกพ่อ เลยต้องขอถามกันสักหน่อยว่า หวานขนาดนี้เรียกว่าแฟนได้หรือยัง
![เต๋อ ฉันทวิชช์ อนุญาตเรียก ”ใหม่” แฟน ห่วงมีอาการบ้านหมุน ขำโดนแซวจิ้นโป๊ป 2 19863 ๒๐๐๘๑๙ 17](https://media.newsplus.co.th/2020/08/19863_๒๐๐๘๑๙_17-1024x682.jpg)
โดยทางหนุ่มเต๋อ ก็บอกว่าแล้วจะเรียกเลย ส่วนตัวก็ชัดเจนได้แบบของคน หากใครจะเรียกแฟน ก็ไม่ติด อนุญาตให้เรียกได้ พร้อมเผยว่า ช่วงที่ผ่านมาฝ่ายหญิงกับมามีอาการบ้านหมุนอีก ต้องพยามคุยกันเยอะๆ อย่างช่วงโควิดที่ผ่านมา สังคมก็จะหายไป ต้องพยามวิดิโอคอลกันบ่อยๆ ทางใหม่เองก็กลัว ถึงขั้นระแวงตอนนอนว่าถ้านอนพลิก บ้านจะหมุนหรือใหม่ ก็ต้องให้กำลังใจกัน แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้ว เพราะเริ่มได้ทำงานปกติแต่ก็ยังเป็นห่วงอยู่ ช่วงนี้มีเวลาก็พยามไปเจอกันที่กอง ถามถึงความหวานก็ยังหวานกว่านี้ได้อีก
[catlist id=21 numberposts=5 excludeposts=this]
ส่วนเรื่องร่วมงานกับโป๊ป ธนวรรธน์ ครั้งแรกนั้น ทางหนุ่มเต๋อ เผยว่า ตอนแรกตนไม่รู้เลยว่าจะเป็นยังไง เพราะก่อนมาร่วมงานกันก็ไม่เคยรู้จักมักจี่กับอีกฝ่ายมาก่อน รู้แค่ว่าคนนี้คือโป๊ปสามีแห่งชาติ มีคนกรี๊ดกร๊าดเยอะ พอมาร่วมงานกันอีกฝ่ายน่ารักดี มีความกวน ชวนเล่นตลอดเวลา มาสนิทกันเร็วมาก เริ่มต้นมาก็สนิทกันซึ่งมันดีต่อบทมากเพราะในเรื่องต้องเป็นบัดดี้กัน จนตอนนี้มีคู่จิ้น “โป๊ป-เต๋อ” ออกมา แถมสาวใหม่ก็ยังแอบแซวๆว่า สนิทกันเร็วเนอะ มีแฮชแท็กด้วย แต่ก็เป็นการแซวเล่นขำๆ