![ไมค์ ภัทรเดช เล่าความยากเล่นบทฝาแฝด ลั่นได้เลือดเข้า รพ.เล่นฉากบู๊ ในรอยทราย 1 ไมค์ ภัทรเดช 0](https://media.newsplus.co.th/2024/02/ไมค์-ภัทรเดช_0-1024x576.jpg)
ไมค์ ภัทรเดช โอดบทแฝดในละครในรอยทรายยากกว่าเรื่องไหนๆ ด้วยความที่ต้องเข้าฉากด้วยกันบ่อย ทำให้ต้องถ่าย2รอบ และต้องจินตนาการการส่งอารมณ์มาให้อีกตัวละครนึง รับบู้หนัก ใส่เต็ม อยากให้ออกมาสมจริงที่สุด แอบตกใจระหว่างถ่ายซีนบู้ต่อยจริงทำพี่สตั้นตาเขียว แขนหัก ส่วนตัวมีเจ็บตัวบ้างเล็กน้อย ขำๆเล่นเรื่องไหนต้องถอดเสื้อตลอด กับเรื่องนี้เปิดมาก็อาบน้ำโชว์เลย เขินทุกครั้งเวลามีฉากหวิวเพราะนั่งดูพร้อมกันทั้งบ้าน รับโดนแซวประจำ ไลน์เด้งรัวๆ
![ไมค์ ภัทรเดช เล่าความยากเล่นบทฝาแฝด ลั่นได้เลือดเข้า รพ.เล่นฉากบู๊ ในรอยทราย 2 IMG 5465](https://media.newsplus.co.th/2024/02/IMG_5465-1024x683.jpg)
![ไมค์ ภัทรเดช เล่าความยากเล่นบทฝาแฝด ลั่นได้เลือดเข้า รพ.เล่นฉากบู๊ ในรอยทราย 3 IMG 5463](https://media.newsplus.co.th/2024/02/IMG_5463-1024x683.jpg)