เมฆ จิรกิตติ์ ยอมรับก่อนหน้านี้เริ่มหมดไฟกับการแสดง เบื่อที่มีแต่บทซ้ำๆ แต่พอมาเป็นเรื่องนี้ MY STAND-IN ตัวนาย ตัวแทน ได้พี่เป๊ปซี่ บัญชร มาเป็นผู้กำกับ ส่วนตัวเคยทำงานกับอีกฝ่ายและรู้ว่าอีกฝ่ายนำเสนองานศิลปะออกมาได้สวย เลยมาแคสดู แฮปปี้ได้ดูEP1ร่วมกับแฟนๆ ดีใจแทนทีมงานและนักแสดงทุกคนที่คนดูชื่นชอบ ทุกคนในกองจริงจังและตั้งใจกับเรื่องนี้มาก ถ้ามีโอกาสได้ร่วมโปรเจคซีรี่ส์แนวนี้อีกก็อยากทำ หลังจากนี้ตนจะเลือกรับงานมากขึ้น งานแสดงอาจจะไม่ค่อยรับบ่อย จะเน้นโฟกัสที่งานเพลง แย้มปีนี้เตรียมปล่อยเพลงใหม่
![เมฆ จิรกิตติ์ ยอมรับก่อนหน้านี้เริ่มหมดไฟกับการแสด เผยสาเหตุรับเล่น MY STAND-IN 1 เมฆ จิรกิตติ์ เริ่มหมดไฟกับการแสดง 0 1](https://media.newsplus.co.th/2024/04/เมฆ-จิรกิตติ์-เริ่มหมดไฟกับการแสดง_0-1-1024x576.jpg)