มีนา ริณา ชิมลางละครเรื่องแรก ก็รับบทหนัก กับบทบาทไข่มุก ในละครบางกอกคณิกา แจงเป็นฝ่ายตรงข้ามกับฝั่งทางเอก ซึ่งก็คือฝั่งของอิงฟ้า ก้อย ชาร์เลท ส่วนตัวจะปะทะกับก้อยค่อยข้างข้างเยอะ กับเรื่องนี้ไม่ได้ต้องใช้แค่อารมณ์แต่ยังต้องใช้พลังในการต่อสู้อีกต่างหาก แต่ก็ติดใจงานแสดง เพราะว่าตนอยากเข้าวงการเพื่อมาเป็นนักแสดงอยู่แล้ว แฮปปี้เพิ่งครบรอบหนึ่งปีด้อมมีนเบ้บ ขอบคุณแฟนคลับทุกคนที่ยังรักคู่ตนอย่างเหนียวแน่น ถึงแม้จะไม่มีผลงานคู่เหมือนคู่อื่นๆออกมาเลยก็ตาม ยิ้มทุกวันพิเศษแฟนคลับก็จะมีโปรเจคมาให้ตลอด
![มีนา ริณา ชิมลางละครเรื่องแรก ก็รับบทหนัก ในละครบางกอกคณิกา 1 มีนา ริณา 0](https://media.newsplus.co.th/2024/05/มีนา-ริณา_0-1024x576.jpg)