นะโม ธนภัทร สุดภูมิใจเล่นซีรี่ย์เรื่องแรก”พี่จะตีนะเนย” ทุกวันนี้ไปไหนคนก็เรียก “พี่พายุ” เล่าสมัยเด็กเป็นคนขี้อาย สนใจแต่เล่นกีฬา เพิ่งได้ปลดล็อคความกล้าตอนประกวดเดือนมหาวิทยาลัย ไม่เขินคนโฟกัสหุ่น รูปไหนถอดยิ่งยอดไลค์เยอะ รับอ่านทุกคอมเม้นท์ แต่ยังไม่เจอคอมเม้นท์หรือดีเอมแปลกๆ ตื่นเต้นเตรียมมีงานละคร ตั้งใจจะทำให้ดีที่สุด เผยโมมนชนกช่วยเทรนด์การแสดงให้ เพราะอยู่ในสังกัดเดียวกัน ชมอีกฝ่ายเก่ง ให้คำปรึกษาดี จากตอนแรกไม่รู้จัก คิดว่าพี่เขาน่าจะดุๆ แต่ตัวจริงผิดกับที่ตนคิดมาก ฝากแฟนๆรอติดตามผลงาน ทางทุกช่องทางการติดตามของตน
![Exclusive พูดคุยกับ “พี่พายุ”นะโม ธนภัทร จากเรื่อง พี่จะตีนะเนย 1 IMG 7345](https://media.newsplus.co.th/2023/02/IMG_7345-1024x683.jpg)
![Exclusive พูดคุยกับ “พี่พายุ”นะโม ธนภัทร จากเรื่อง พี่จะตีนะเนย 2 IMG 7336](https://media.newsplus.co.th/2023/02/IMG_7336-1024x683.jpg)
![Exclusive พูดคุยกับ “พี่พายุ”นะโม ธนภัทร จากเรื่อง พี่จะตีนะเนย 3 IMG 7311](https://media.newsplus.co.th/2023/02/IMG_7311-1024x683.jpg)
![Exclusive พูดคุยกับ “พี่พายุ”นะโม ธนภัทร จากเรื่อง พี่จะตีนะเนย 4 IMG 7319](https://media.newsplus.co.th/2023/02/IMG_7319-1024x683.jpg)