เป็นอีกโมเม้นต์น่ารักๆของว่าคุณแม่ท้องแก่ “จุ๋ย วรัทยา” ที่ได้เจอกับนักร้อง-นักแสดงวัยรุ่นสุดฮอต “พีพี กฤษฏ์” นอกจากจะเป็นที่ชื่นชอบของบรรดาแฟนคลับแล้ว กับพี่ๆในวงการก็ไม่แพ้กัน โดยสาวจุ๋ยได้ลงภาพคู่กับพีพี พร้อมเล่าความประทับใจว่า
“ตอนแรกแม่ขอถ่ายคู่บอกน้องแม่ไม่ลงโซเชียลถ่ายขำๆ ส่งอวดเพื่อนเฉยๆ สรุปอยากลงอ่า 5555 แม่ชอบน้องพีพีมากกก พ่อพุฒเคยเล่าว่าตัวจริงน้องน่ารักมากเลยนะ แม่ได้เจอแล้ว จริงด้วยยยยย!!! เฟรนลี่ มือไม้อ่อน คุยน่ารักสุดๆ ขนาดเจอแม่ครั้งแรก แม่ปลื้มขึ้นไปอีกจากที่ชอบมานาน มือแม่ที่จับกุมประสานคือเกร็งอยู่ และภายใต้หน้ากากนั้น แม่ป่วยอยู่แหละ แต่น้องมาเยียวยาจิตใจ ตาเป็นสระอิเลยเบย ฮี่ๆ Fire boy ของพี่ @pp.kritt” ทั้งนี้สาวจุ๋ยยังได้ใส่เพลง Fire boy ลงไปในโพสต์ดังกล่าวอีกด้วย บรรดาแฟนคลับต่างก็เข้ามาคอมเม้นท์ขอบคุณที่เอ็นดูน้องรัวๆ รวมถึงสามีอย่างหนุ่มพุฒ ก็เข้ามาแซวขำๆว่า “อย่ามาเล่นกัน
![จุ๋ย เล่าโมเมนต์เจอ พีพี ครั้งแรก ปลื้มจนมือเกร็ง 1 S 81944608](https://media.newsplus.co.th/2022/11/S__81944608-751x1024.jpg)
![จุ๋ย เล่าโมเมนต์เจอ พีพี ครั้งแรก ปลื้มจนมือเกร็ง 2 S 81944610](https://media.newsplus.co.th/2022/11/S__81944610-1024x573.jpg)
![จุ๋ย เล่าโมเมนต์เจอ พีพี ครั้งแรก ปลื้มจนมือเกร็ง 3 S 81944618](https://media.newsplus.co.th/2022/11/S__81944618-1024x810.jpg)
![จุ๋ย เล่าโมเมนต์เจอ พีพี ครั้งแรก ปลื้มจนมือเกร็ง 6 S 81944611](https://media.newsplus.co.th/2022/11/S__81944611-1024x354.jpg)