ชื่อต้องเต ติดเทรน X หลังเจ้าตัวออกมาพูดเรื่องเกี่ยวกับหนังสัปเหร่อ ที่ล่าสุดทำรายได้ไปกว่า 700 ล้านบาทแล้ว เจ้าตัวเผยถึงรัฐบาล”ให้มา Support จริงๆ หน่อย ไม่ใช่แค่มาถ่ายรูป คุณอาจจะไม่ได้เข้าใจหนังสัปเหร่อจริงๆเลยก็ได้ แค่มาถ่ายรูปแล้วก็บอกว่า เอ้ย หนังสัปเหร่อเป็น soft power . อย่างตัวผมเองยังไม่รู้เลยว่า Soft Power คืออะไร”
จนมีผู้ใช้ X ท่านนึงได้แชร์บทสัมภาษณ์ พร้อมเขียนแคปชั่น ก่อนรัฐบาลเข้ามาให้ความสำคัญและสนับสนุนเรียกร้องให้รัฐบาลเข้ามาช่วยให้หนังได้ไปต่างประเทศจากการสนับสนุนของรัฐบาลและค่ายใหญ่ กลับมาบอกว่าหนังมันไม่จำเป็นให้รัฐบาลช่วย มันก็ไปของมันเองได้ ลักษณะของคุณต้องเต แถวบ้านผมเรียกว่า”วัวลืมตีน”ครับ ทำเอาหลายคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นตอบโต้กันยกใหญ่เลยทีเดียวคะ
![ต้องเต ผกก.หนังสัปเหร่อ โดนด่า"วัวลืมตีน" 1 F91kjOzaoAAVwlc](https://media.newsplus.co.th/2023/11/F91kjOzaoAAVwlc-1024x538.jpg)
![ต้องเต ผกก.หนังสัปเหร่อ โดนด่า"วัวลืมตีน" 2 393681082 6755030357916554 4293716045068729427 n](https://media.newsplus.co.th/2023/11/393681082_6755030357916554_4293716045068729427_n-818x1024.jpg)