เกิดดรามา เมื่อมีผู้ใช้โซเชียล X โพสต์คลิป เปิดตัวแขกรับเชิญในคอนเสิร์ตของแทททูคัลเลอร์เมื่อสัปดาห์ก่อน พร้อมแคปชั่น หายไปท่อนนึงด้วยค่ะพรี่ๆๆ พ่อฉันส่งสายตาล่ะ55555 แต่กลับมาผู้ใช้ X อีกรายรีทวีต พร้อมแคปชั่น ยิ่งดูยิ่งหงุดหงิด แล้วพี่รัฐให้เกียรติเกสท์มาก ไม่ร้องทับไลน์ เชิญมาแล้วก็ให้เค้าร้อง แต่เกสท์คือเหมือนคนไม่ทำการบ้านไม่เต็มที่ ร้องส่งๆ นอย ล่าสุด แขกรับเชิญอย่าง ไบร์ท วชิรวิชญ์ ได้โพสต์ข้อความ
ผมขอน้อมรับทุกคำติชมที่มีเข้ามาสำหรับงาน กาลครั้ง 5 TATTOO COLOUR FEST. ที่ผ่านมา ยอมรับครับว่าการขึ้นเวทีกับพี่ๆ วงดนตรีที่ผมชื่นชอบและเป็นไอดอลในวัยเด็ก ทำให้ผมเกร็งและตื่นเต้นมากๆ จนทำให้ performance บนเวทีไม่เป็นไปอย่างที่ทุกคนคาดหวัง ผมต้องขออภัยทุกๆ คนที่ทำให้ผิดหวังและจะไม่ให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก ขอขอบคุณพี่ๆ Tattoo Colour ที่ให้เกียรติผมมาร่วมคอนเสิร์ต การทำงานกับพี่ๆ เป็นอีกหนึ่งประสบกาณ์ที่พิเศษมากๆสำหรับผม ผมขอนำทุกคำติชม เพื่อมาพัฒนาตัวเองในการเป็นศิลปินให้ดียิ่งขึ้นครับ ขอบคุณทุกๆคนมากๆ ครับ
![ไบร์ท วชิรวิชญ์ โพสต์ขอโทษ หลังโดนติงขึ้นคอนเสิร์ต เหมือนคนไม่ทำการบ้าน 1 1 10](https://media.newsplus.co.th/2024/02/1-10.jpg)
![ไบร์ท วชิรวิชญ์ โพสต์ขอโทษ หลังโดนติงขึ้นคอนเสิร์ต เหมือนคนไม่ทำการบ้าน 2 2 5](https://media.newsplus.co.th/2024/02/2-5.jpg)
![ไบร์ท วชิรวิชญ์ โพสต์ขอโทษ หลังโดนติงขึ้นคอนเสิร์ต เหมือนคนไม่ทำการบ้าน 3 9 2](https://media.newsplus.co.th/2024/02/9-2-820x1024.jpg)
![ไบร์ท วชิรวิชญ์ โพสต์ขอโทษ หลังโดนติงขึ้นคอนเสิร์ต เหมือนคนไม่ทำการบ้าน 4 6 4](https://media.newsplus.co.th/2024/02/6-4-818x1024.jpg)
![ไบร์ท วชิรวิชญ์ โพสต์ขอโทษ หลังโดนติงขึ้นคอนเสิร์ต เหมือนคนไม่ทำการบ้าน 5 3 4](https://media.newsplus.co.th/2024/02/3-4-819x1024.jpg)